Chia sẻ : Rom fix lỗi cảm ứng J7 PRO - J730G -fix lỗi mất loa ngoài và tự reset J730G - J7 PRO

ThanhNgocHuyen

Super Moderator
Thành viên BQT
phần fix lỗi cảm ứng đơ sau khi update ota lên androi 8 không nhắc nữa
Ở đây chỉ nói sau khi update lên thì bị lỗi là buồn buồn nó tự reset và mất loa ngoài,mặc dù đã format data và wipe đầy đủ
kèo tuy cũ nhưng ae vẫn còn mắc nên chia sẻ ae còn vướng,ae biết rồi ném đá nhẹ em nha
Cách làm:
sau khi fix lỗi cảm ứng xong bị lỗi reset hay mất loa ngoài , ae để nguyên ,coppy ra thẻ nhớ,ghim vào usb OTG cho chắc và cho những ae ko biết mount data
vào recovery của TWR sẵn của rom đã fix cảm ứng trước
cho chắc ăn cứ format data và wipe lại bình thường
ko reset và quay lại up rom chọn đến chỗ OTG chứa rom đã tải về
phần còn lại ae tự sử và ko hỏi gì thêm
You do not have permission to view link Đăng nhập hoặc Đăng ký.

lười up link gg,ae tranh thủ load nhanh kẻo FS dea

Sửa lần cuối:

zopo

Administrator
Thành viên BQT
Bữa có làm 1 cây màn zin mất chuông, chạy FW các kiểu không được, thay ic audio cùng loại J730 không được thay luôn con audio của J7 plus (C710) cũng không được, cuối cùng thay con audio của Oppo F1s lại OK
Chẳng hiểu được luôn :D

ThanhNgocHuyen

Super Moderator
Thành viên BQT
Bữa có làm 1 cây màn zin mất chuông, chạy FW các kiểu không được, thay ic audio cùng loại J730 không được thay luôn con audio của J7 plus (C710) cũng không được, cuối cùng thay con audio của Oppo F1s lại OK
Chẳng hiểu được luôn :D
nhậu riết vẫn làm à a
nó kị nhau thôi,kiểu mồi ko ngon ,kỵ nó ko nhậu,thích nhậu đồ bình dân :D

zopo

Administrator
Thành viên BQT
nhậu riết vẫn làm à a
nó kị nhau thôi,kiểu mồi ko ngon ,kỵ nó ko nhậu,thích nhậu đồ bình dân :D
Máy xương mới làm thôi, còn bình thường không làm, nhưng chắc bỏ nhậu tập trung làm lại cái forum cho đàng hoàng 1 tí, gom file lên support để anh em khi cần mà dùng cho nhanh gọn như xưa thôi.

hoanganhdung84

Junior Member
phần fix lỗi cảm ứng đơ sau khi update ota lên androi 8 không nhắc nữa
Ở đây chỉ nói sau khi update lên thì bị lỗi là buồn buồn nó tự reset và mất loa ngoài,mặc dù đã format data và wipe đầy đủ
kèo tuy cũ nhưng ae vẫn còn mắc nên chia sẻ ae còn vướng,ae biết rồi ném đá nhẹ em nha
Cách làm:
sau khi fix lỗi cảm ứng xong bị lỗi reset hay mất loa ngoài , ae để nguyên ,coppy ra thẻ nhớ,ghim vào usb OTG cho chắc và cho những ae ko biết mount data
vào recovery của TWR sẵn của rom đã fix cảm ứng trước
cho chắc ăn cứ format data và wipe lại bình thường
ko reset và quay lại up rom chọn đến chỗ OTG chứa rom đã tải về
phần còn lại ae tự sử và ko hỏi gì thêm
You do not have permission to view link Đăng nhập hoặc Đăng ký.

lười up link gg,ae tranh thủ load nhanh kẻo FS dea
Link hỏng rồi bác ơi.